Social Icons

ad3

ad3

ad2

ad2

ad1

ad1

Wednesday, November 19, 2014

MTOTO 1 KATI YA 9 WANAOZALIWA HAI TANZANIA NI NJITI


 

Vunja ukimya wa watoto njiti wa Tanzania!

Paza sauti yako kwa ajili yao!

 
Zaidi ya watoto 210,000 huzaliwa njiti Tanzania kila mwaka

Ni sawa na mtoto 1 kati ya kila watoto  9 wanaozaliwa hai Tanzania ni njiti

Watoto wachanga 9,400 hufariki kila mwaka kutokana na matatizo ya kuzaliwa njiti

Idadi hiyo ni sawa na karibu robo ya vifo vyote vya watoto wachanga 


 
Habari njema ni kuwa kuna njia rahisi zinazoweza kusaidia kuwaokoa wengi!
  •  matumizi ya njia za uzazi wa mpango;
  • uanzishaji mapema wa unyonyeshaji na unyonyeshaji maziwa ya mama pekee;
  • kuhakikisha watoto wanapewa joto la mwili hasa ngozi kwa mgozi baina ya mzazi na mtoto mchanga (njia hii inajulikana pia kama kangaroo mothercare);
  • uangalizi sahihi baada ya kuzaliwa, kujifungulia kwenye vituo vya afya na kuhakikisha mtoto anachunguzwa na wataalamu na kupata uangalizi sahihi baada ya kuzaliwa

No comments: