Social Icons

ad3

ad3

ad2

ad2

ad1

ad1

Friday, August 26, 2016

RC MAKALLA APELEKA NJAA KWA MADIWANI MBEYA JIJI

MKUU WA MKOA WA MBEYA AWAPIGA STOP MADIWANI KUTUMIA FEDHA ZA SERIKALI KUSAFIRI NA TIMU YA MBEYA CITY.

- Asema ni matumizi mabaya YA Fedha, madiwani si benchi la ufundi ni bora kutoa motisha kwa wachezaji.

- Asema yeye ni kiongozi wa shughuli zote za serikali  Mkoa wa Mbeya ataingilia maamuzi yote yasiyo na tija ktk halmashauri yoyote
- Atangaza nafasi 7000 katika masoko , awaonya wanaotengeneza urasimu kuwapatia wanaohitaji.

- CAG kutua wakati wowote kukagua ujenzi na uendeshaji soko la Mwanjelwa
MKUU wa Mkoa wa Mbeya Amos Makalla amepiga stop ulipaji wa posho, mafuta na matumizi YA magari  YA jiji na ukodishaji wa magari kwa ajili ya madiwani kusafiri na timu YA Mbeya city inapocheza  mechi zake nje YA Mkoa wa Mbeya kuanzia leo.

Agizo hilo amenitoa leo wakati wa mkutano wa kusikiliza kero za wananchi wakati akijibu Kero YA wafanyabiashara waliokuwa wahanga wa soko la zamani la mwanjelwa kufuatia urasimu wa kupatiwa vizimba vya biashara na gharama kubwa za ujenzi wa soko kutoka bilioni 16 mpaka bilioni 26.

Akijibu Kero hizo aliwaeleza hatua aluzochukua tangu alipoteuliwa mwezi March mwaka huu aliunda tume kuchunguza na kubaini harufi YA ufisadi, viongozi kugawana vyumba kwa uoendeleo na gharama kubwa za upangishaji .

Jambo la kwanza akawashawishi na kuwaelekeza BENKI YA Crdb kupunguza kodi YA pango  na walifanya hivyo kodi ikapungua kutoka laki 5 hadi laki 250 na vizimba kutoka sh 3000 hadi sh 500 kwa siku  na ili kubaini waliohusika na washitakiwe  amemuandikia CAG na atatua Mbeya wakati wowote kwa ajili ya ukaguzi maalum.

Amesema kabla YA yeye kushughulikia jambo hili madiwani walikuwepo hawakuchukua hatua zozote huku wananchi waliowachagua wakipata tabu na jambo baya alipoanza kushughulikia madiwani walimsusia kikao.

Anasema hiyo ilikuwa ishara kuwa alikuwa anaingilia maslahi yao na amesema ataingilia maamuzi yeyote yasiyo kuwa na tija halmashauri yoyote Ile ktk Mkoa wake " Wanahisi kuwa siwezi kuingilia maamuzi YA halmashauri wasome majukumu YA Mkuu wa Mkoa au wilaya, mimi ni kiongozi wa shughuli zote za serikali ktk Mkoa nitaingilia maamuzi yeyote yasiyo na tija ikiwemo hili la madiwani kusafiri na timu wakati wao si benchi la ufundi haya ni matumizi mabaya kuanzia leo marufuku kulipa posho, mafuta, kutumia magari YA jiji au  kuwakodishia magari madiwani kusafiri na timu".

Amewataka watendaji kuratibu majina YA wananchi wote wanaohitaji nafasi za kufanya biashara ktk masoko YA Soweto, sido na mwanjelwa wapewe nafasi kwani tume aliyoiunda imegundua kuna nafasi 7000

No comments: